Vi bằng mua, bán nhà viết tay

5 tháng trước
25.01.2024

Mua đất chỉ viết giấy tay và lập vi bằng mà không công chứng hợp đồng mua bán thì hợp đồng này có hợp pháp không?

Căn cứ theo khoản 1 Điều 188 Luật Đất đai 2013 quy định về điều kiện thực hiện các quyền chuyển đổi, […]

Xem thêm
1 năm trước
22.03.2023

Mua nhà Vi bằng là gì? khi có tranh cập giải quyết như thế nào?

Tranh chấp về mua nhà bằng vi bằng hiện nay có xu hướng gia tăng. Việc chuyển nhượng bất động […]

Xem thêm